Thay Phuộc Có Bị Phạt Không

*

*

*

*

*

             Câu hỏi độc giả: Trần Giang, có đ/c Email trangiang2101
gmail.com. Địa chỉ 10 Lý Thánh Tông Phường Tân Thới Hòa Quận Tân Phú. Nội dung Cho mình hỏi nếu thay đổi màu xe và xe không gắng kiếng chiếu hậu thì mức phạt tiền là bao nhiêu? Và thay đổi phuộc khác khi phuộc cũ bị hư hỏng có bị ghép vào tình trạng thay đổi kết cấu xe hay không!! mong các anh chị cho em biết thông tin chân thành cảm ơn!

gmail.com như sau:

- Mức phạt tiền đối với hành vi tự ý thay đổi màu sơn của xe không đúng với giấy đăng ký xe được quy định tại Nghị định số 171/2013/NĐ-CP

+ Xe môtô, xe gắn máy theo quy định tại điểm a, Khoản 1, Điều 30; mức phạt tiền đối với cá nhân là chủ xe từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng, đối với tổ chức là chủ xe từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng.

+ Xe ôtô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ôtô theo quy định tại Điểm b, Khoản 2, Điều 30; mức phạt tiền đối với cá nhân từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng, đối với tổ chức từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.

- Hành vi điều khiển xe ôtô và các loại xe tương tự không có gương chiếu hậu được quy định tại Điểm a, Khoản 2, Điều 16 của Nghị định số 171/2013/NĐ-CP; mức phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng.

Người gửi hòa lê, có đ/c Email bo.bi.9659
facebook.com như sau: Trường hợp của bạn cần gặp trực tiếp lãnh đạo Công an huyện Gia Lộc, tỉnh Hải Dương để khiếu nại theo quy định tại Điều 15 của Luật xử lý vi phạm hành chính.

Người gửi: Đậu Văn Sỹ, có đ/c Email netcovt
yahoo.com.vn. Địa chỉ  Đường 129 Đường 3/2 P11 TP. Vũng Tàu BRVT. Nội dung: Khi lưu thông bằng ô tô dưới 30 chỗ ngồi trên đường cao tốc LONG THÀNH - DẦU GIÂY, từ đường cao tốc (hướng TP.HCM - VT) rẽ phải vào quốc lộ 51, khi có biển báo hết hạn chế tốc độ tối đa là 40km/h (ngoài ra không có biển chỉ dẫn nào khác) thì người lái xe được phép chạy với tốc độ bao nhiêu?, nếu chạy tốc độ 80km/h thì có bị phạt không? xin cảm ơn.

Bạn đang xem: Thay phuộc có bị phạt không

Người gửi: nguyễn thanh trọng, Email ductrongsadec2233
gmail.com. Có đ/c k. tân bình, p. an hòa, sa đéc, đồng tháp. Nội dung: Xin chào các bác: em có một việc này nhờ các bác tư vấn dùm em. Việc là em co mua một chiếc moto suzuki số máy e107th.....Nhưng do công an tỉnh bạc liêu bán thanh lý ra. Va khi e mua về và đã bị công an thị xã sa đéc bắt và nói xe em la xe không hợp lệ phải tịch thu. Vậy nhà nước bán xe cho em là không hợp lệ sao? Trong giâý xe có ghi dòng chữ xung công quỹ nhà nước. Và khi em lên gặp công an giao thông để trình giâý tờ xe thì bị công an gia thông giữ luôn cả giấy tờ xe mà không cho em một biên bản gì hết vậy giờ em phải làm sao để được nhận lại xe ạ

gmail.com như sau: trường hợp của bạn nên tới Công an thị xã Sa Đéc khiếu nại theo quy định tại Điều 15 của Luật xử lý vi phạm hành chính.

Người gửi: Nguyễn Trọng Hồng Phúc, Email phuc8583
gmail.com, Nội dung: Xin chào! Hôm qua, tôi có đi công tác ngang xã Ngã 5 đoạn Quản lộ Phụng Hiệp. Thời điểm đó là 3.30 chiều và chỉ có một mình tôi tham gia giao thông trên một con đường rất rộng (không có biển "Thường xuyên kiểm tra tốc độ giao thông" và cũng ko có biển cảnh báo "đoạn đường thường xảy ra tai nạn"); do đó tôi chủ động nhích ga xe lên 65-67km/h. Tất nhiên tôi vi phạm luật giao thông và cam chịu xử phạt hành chính. Thế nhưng khi tôi bị xử phạt hành chính thì thiết bị kiểm tra giao thông lại hiện là đúng 70km/h và tôi bị lập biên bản vi phạm chạy xe quá 10-20km/h. Trong khi đó, qua tìm hiểu máy đo tốc độ mà fashionssories.com đang dùng thì sai số là +/-2km/h. Tôi không đồng ý với biên bản xử phạt của các đồng chí cảnh sát giao thông, nhưng họ không cho tôi ghi ý kiến của mình vào và nói là: lại cơ quan của họ mà trình bày. Qua đây, tôi xin hỏi số 70km/h hiển thị trên máy so với tốc độ trên xe là 65-67km/h thì cái nào sẽ đúng (Xe tôi là Jupiter Fi mới mua. Tất nhiên xe tôi cũng có thể có sai số.). fashionssories.com xã ngã 5 xử lý như vậy là đúng chưa? Mong được giải đáp. Chân thành cám ơn.

Người gửi: Hinh Mai, Email hinhmaixuan
gmail.com. Nội dung: Trong mấy ngày gần đây việc đặt trạm cân tại ngã ba Pác Há-TT Việt Quang, Bắc Quang, Hà Giang đã làm thay đổi lich trình chạy xe của các tài xế có xe quá tải, tất cả các phương tiện quá tải đều chạy (né) trạm cân qua tuyến VĨnh Hảo, Tiên Kiều, Việt Hồng rồi đi ra QL2 tiếp tục hành trình. Tuyến đường từ Vĩnh Hảo đến Việt Hồng ra QL 2 được đưa vào xử dụng năm 2004 nhưng chỉ sau mấy ngày xe quá tải chạy rầm rẩm nối đuôi nhau đã làm phá vỡ kết cấu cấu con đường chỗ thì vỡ, chỗ thì lóm 20cm so với mặt đường cũ tạo thành rãnh và gờ cao nếu như không có biện pháp ngăn chặn hoặc xử lý của cơ quan chức năng thì tuyến đường này chỉ vài lượt xe quá tải nữa là hỏng nặng, các xe quá tải chủ yếu chạy từ lúc 19h đến 06h ngày hôm sau. Đường nhỏ hẹp lượng xe quá tải lưu thông nhiều khiến cho nguy cơ tiềm ẩn tai nạn giao thông cao gây nên sự bất bình trong nhân dân

gmail.com như sau: Cảm ơn bạn, chúng tôi sẽ có trách nhiệm phản ánh nội này tới Phòng Cảnh sát giao thông Công an tỉnh Hà Giang để kiểm tra.

Xem thêm: Truyện: Thỏ Con Không Vâng Lời, Thỏ Con Không Vâng Lời

Người gửi: Nguyễn Hoàng Hảo, Email haonh1306

Người gửi: Nguyễn Ngọc Sáng, Email ngocsang456
gmail.com, Nội dung: Nhiều lúc đang chạy xe trên đường (xe con), không vi phạm luật giao thông mà vẫn bị fashionssories.com chặn lại và kiểm tra giấy tờ xe, mà không đưa ra bằng chứng vi phạm hoặc lệnh kiểm tra hành chính của cấp trên (theo điều 14 TT 65/2012 /TT-BCA). Khi cầm được giấy tờ xe mới tìm lỗi để phạt, không có lỗi thì cho đi.Vậy trường hợp này chúng tôi phải làm gì? Chúng tôi có thể sử dụng số điện thoại nóng của Cục fashionssories.com ĐB-ĐS 06942608 để nhờ can thiệp hay không?

gmail.com. Nội dung: Nội dung: Xin được hỏi cơ quan fashionssories.com là: cháu ở phố nối huyện mỹ hào tỉnh hưng yên. ở ngã tư phố nối có tín hiệu đèn xanh đèn đỏ, khi cháu di chuyển trên quốc lộ 5 hướng từ hà nội đi hải phòng đến ngã tư phố nối thì rẽ phải vào đường 39 đi về hướng thành phố hưng yên. Tại ngã rẽ này có làn đường riêng cho người rẽ phải. Vậy xin hỏi khi có đèn đỏ cháu có được rẽ phải hay không? Xin các chú fashionssories.com giúp cháu trả lời thắc mắc này.xin cảm ơn ạ!

gmail.com như sau: Bạn chỉ được rẽ phải khi có hiệu lệnh của người chỉ huy, điều khiển giao thông, tín hiệu của đèn điều khiển giao thông, biển báo hiệu giao thông được phép rẽ phải.